

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA
(Kanuni ya 7)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31/03 /2025 (Kiasi kwa shilingi milioni)		Robo Mwaka ya sasa 31/03/2025	Robo Mwaka iliyopita 31/12/2024
A. MALI			
1 Fedha Taslimu		1,082	1,806
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania		4,985	4,026
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali		58,097	58,097
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha		19,343	15,432
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa		0	0
6 Miamala Baina ya Matawi		0	0
7 Bili Zilizoafigiwa		0	0
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika		0	0
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine		0	0
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine		0	0
11 Mikopo Halisi Iliyopo		32,416	35,468
12 Mali Nyingine		6,822	7,052
13 Uwekezaji wa Hisa		0	0
14 Akaunti za Udhamini		0	0
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa		2,073	2,231
16 JUMLA YA MALI		124,819	124,113
B. DHIMA			
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha		0	0
18 Amana za Wateja		6,687	6,448
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu		0	0
20 Amana Maalumu		0	0
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha		0	0
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa		0	0
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa		110	255
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja		0	0
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi		0	0
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadhi		1,630	1,693
27 Dhima Nyingine		2,063	2,099
28 Madeni		12,374	12,746
29 JUMLA YA DHIMA		22,864	23,241
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)		101,955	100,872
C. FEDHA ZA WANAHISA			
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa		89,040	89,040
32 Akiba ya Mtaji		0	0
33 Mapato Yaliyobakizwa		11,832	9,935
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika		1,083	1,797
35 Akaunti Nyingine za Mtaji		0	101
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache		0	0
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA		101,955	100,872
38 Dhima Zisizo Dhahiri		14,855	23,000
39 Mikopo Chechefu		1,278	1,149
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu		1,196	1,023
41 Mali Nyingine Chechefu		0	0
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA			
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	82%		81%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	4%		3%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	503%		566%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	26%		29%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	88%		88%
(vi) Ongezeko la Amana	4%		-35%
(vii) Ongezeko la Mali	1%		-1%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31 / 03 / 2025

(Kiasi kwa shilingi milioni)		Robo mwaka ya sasa 31/03/2025	Robo mwaka Linganishi Mwaka Uliopita 31/03/2024	Limbikizo la Mwaka wa sasa 31/03/2025	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 31/03/2024
1	Mapato ya Riba	3,302	3,346	3,302	3,346
2	Gharama za Riba	-233	-340	-233	-340
3	Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	3,070	3,005	3,070	3,005
4	Madeni Viza Yaliyofutwa	0	0	0	0
5	Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	-173	0	-173	0
6	Mapato Yasiyo ya Riba:	2,897	3,005	2,897	3,005
6.1	Faida / (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	97	15	97	15
6.2	Ada na Kamisheni	113	161	113	161
6.3	Gawio	0	0	0	0
6.4	Mapato Mengine	0	0	0	0
7	Gharama Zisizo za Riba:	3,107	3,181	3,107	3,181
7.1	Mishahara na Mafao	-622	-857	-622	-857
7.2	Ada na Kamisheni	0	0	0	0
7.3	Gharama Nyingine	-937	-958	-937	-958
8	Faida / (Hasara) ya Uendeshaji	-1,560	-1,815	-1,560	-1,815
9	Tengo la Kodi ya Mapato	1,547	1,367	1,547	1,367
10	Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-464	-410	-464	-410
11	Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	1,083	957	1,083	957
12	Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka	0	0	0	0
13	Idadi ya Waajiriwa	41	39	41	39
14	Mapato kwa Hisa	27	24	27	24
15	Idadi ya Matawi	2	2	2	2
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI					
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali		5.0%	4.4%	5.0%	4.4%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa		6.1%	5.4%	6.1%	5.4%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi		47.5%	57.0%	47.5%	57.0%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinzozalisha		1.4%	1.4%	1.4%	1.4%

TAAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA TAREHE: 31 /03 /2025

(Kiasi kwa shilingi milioni)		Robo mwaka ya sasa 31/03/2025	Robo mwaka iliyopita 31/12/2024	Limbikizo la Mwaka wa sasa 31/03/2025	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 31/03/2024
I. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:					
Mapato/(Hasara) Halisi		1,547	-502	1,547	1,367
Marekebisho kwa Ajili ya:					
- Hasara Katika Mali		189	192	189	372
- Badiliko Halisi Katika Mikopo		3,052	1,438	3,052	6,122
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali		0	0	0	0
- Mabadiliko Halisi Katika Amana		239	-5,198	239	3,193
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa		0	0	0	0
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine		-616	3,400	-616	-146
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine		-4,610	2,855	-4,610	4,020
- Kodi Iliyolipwa		-676	-577	-676	-577
- Mengineyo (bainisha)		0	0	0	0
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji		-876	1,609	-876	14,350
II. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:					
Gawio Lililopokewa		0	0	0	0
Ununuzi wa Mali za Kudumu		0	-22	0	-8
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu		0	0	0	0
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala		0	0	0	0
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala		0	0	0	0
Mengineyo (bainisha)		-24	187	-24	-533
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji		-24	164	-24	-541
III. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:					
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu		0	0	0	0
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu		0	0	0	0
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa		0	0	0	0
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu		0	0	0	0
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine		0	0	0	0
Mengineyo (bainisha)		0	0	0	0
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha		0	0	0	0
IV. Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:					
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu		900	1,773	900	13,809
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka		6,967	5,315	6,967	4,390
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka		6,067	7,088	6,067	18,199



TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA TAREHE: 31 /03 /2025

Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya Hisa	Mapato yaliyobakiwa	Ziada za Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	Menghanyo (bainisha)	Jumla
Mwaka wa sasa						
Salio la mwanzo wa mwaka						
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	11,731	-	101	-	100,872
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	1,083	-	-	-	1,083
Miamala na wanaohisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-
Menghanyo	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	89,040	12,814	-	101	-	101,955
Mwaka Uliopita						
Salio la mwanzo wa mwaka						
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	9,341	-	634	-	99,075
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	1,797	-	-	-	1,797
Miamala na wanaohisa	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	304	-	130.4	-	-
Menghanyo	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	89,040	11,731	-	101	-	100,872

Hussein Hamisi
Kaimu Ofisa Mtendaji Mkuu
 Tarehe: 25/04/2025

Guydon Chihwalo
Mkuu wa Fedha
Mkaguzi Mkuu wa Ndani
 Tarehe: 25/04/2025

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatambua kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Vivango vya Kinataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina
Tarehe
 1. Ponitwa Mbisso (Mkurugenzi) 25/04/2025

2. Jimmy Mrosso (Mkurugenzi) 25/04/2025